Chủ Nhật, ngày 11/12/2016 10:03 AM (GMT+7)

Nhật ký SEA Games ngày 12.6: Tiếc cho điền kinh

authorHữu Tuấn - Quốc Bảo Thứ Sáu, ngày 12/06/2015 20:45 PM (GMT+7)
Sự kiện: SEA Games 28

(Dân Việt) Trong ngày thi đấu hôm nay, đội tuyển điền kinh Việt Nam đã tham gia tranh tài ở 7 nội dung chung kết. Thế nhưng, họ chỉ giành được duy nhất 1 tấm HCV ở nội dung chạy 400m nữ của Nguyễn Thị Huyền.

   
Thành tích của đoàn TTVN trong ngày 12.6: 5 HCV, 10 HCB

HCV:

1. Hai võ sĩ Nguyễn Minh Văn, Nguyễn Minh Tú (biểu diễn quyền đôi nam nữ, taekwondo).
2. Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thị Xuân Linh (biểu diễn quyền đồng đội nữ, taekwondo).
3. Lê Nghĩa (bắn đĩa bay Trap nam, bắn súng).
4. Nguyễn Thị Huyền (chạy 400m nữ, điền kinh).
5. Trương Thị Kim Tuyền (hạng cân dưới 46kg nữ, taekwondo).

HCB:
1. Nguyễn Thị Thật (đua xe đạp đồng hàng tính giờ nữ).
2. Lê Văn Duẩn (đua xe đạp đồng hàng tính giờ nam).
3. Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng (biểu diễn quyền đồng đội nam, taekwondo).
4. Quách Thị Lan (chạy 400m nữ, điền kinh).
5. Quách Công Lịch (chạy 400m nam).
6. Nguyễn Thị Phương (chạy 3.000m vượt chướng ngại vật nữ, điền kinh).
7. Phạm Thị Diễm (nhảy cao nữ, điền kinh).
8. Phạm Tiến Sản (chạy 3.000m vượt chướng ngại vật nam, điền kinh).
9. Phạm Văn Lâm (nhảy xa nam, điền kinh).
10. Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Khánh Linh, Nguyễn Thị Oanh, Trần Thị Yến Hoa (4x100m tiếp sức nữ, điền kinh).

Ở ngày thi đấu chính thức thứ 7 tại SEA Games 28, đội tuyển điền kinh Việt Nam góp mặt tại 7 nội dung chung kết khác nhau. Mặc dù vậy, chỉ có mình Nguyễn Thị Huyền đáp ứng được sự kỳ vọng khi giành HCV ở nội dung chạy 400m nữ. Những VĐV tên tuổi khác như Quách Công Lịch, Quách Thị Lan, Phạm Tiến Sản, Phạm Văn Lâm… chỉ giành được HCB.

 nhat ky sea games ngay 12.6: tiec cho dien kinh hinh anh 1

Các VĐV điền kinh thi đấu không tốt trong ngày hôm nay. Ảnh: Hiền Anh.

Hôm nay, taekwondo chính là môn thi đấu ấn tượng nhất khi giành 3 HCV ở các nội dung biểu diễn quyền đôi nam nữ, biểu diễn quyền đồng đội nữ, và đối kháng nữ hạng cân dưới 46kg. Chiếc HCV còn lại của đoàn TTVN đến từ xạ thủ Lê Nghĩa ở nội dung bắn đĩa bay Trap nam môn bắn súng.

>> BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 28  

Do chỉ giành được 5 HCV, 10 HCB nên đoàn TTVN đã bị đẩy xuống vị trí thứ 3 trên bảng tổng sắp huy chương với 62 HCV, 41 HCB, 50 HCĐ. Xếp thứ 2 trên bảng tổng sắp huy chương là chủ nhà Singapore với 70 HCV, 62 HCB, 83 HCĐ. Trong khi đó, Thái Lan đã vươn lên dẫn đầu với 71 HCV, 67 HCB, 54 HCĐ.

CHI TIẾT NGÀY THI ĐẤU 12.6:

Kim Tuyền đoạt HCV 

 nhat ky sea games ngay 12.6: tiec cho dien kinh hinh anh 2

Kết quả trận đấu giữa Kim Tuyền với Therese.

19h58, võ sĩ taekwondo Trương Thị Kim Tuyền vừa vượt qua đối thủ Bermejo Irene Therese (Philippines) với tỷ số 19-7 ở trận chung kết đối kháng nữ hạng cân dưới 46kg để giành HCV.

 nhat ky sea games ngay 12.6: tiec cho dien kinh hinh anh 3
Kim Tuyền chia vui cùng các HLV. Ảnh Hiền Anh.
Kim Tuyền vào chung kết taekwondo


19h10, võ sĩ Trương Thị Kim Tuyền đã đánh bại võ sĩ Thái Lan Khamsribusa Wilasinee 5-4 ở bán kết hạng cân dưới 46kg nữ để giành quyền vào chung kết. Đối thủ của Kim Tuyền ở trận tranh HCV là võ sĩ Bermejo (Philippines).

Cầu mây nữ thắng dễ trước Lào

 nhat ky sea games ngay 12.6: tiec cho dien kinh hinh anh 4

ĐT cầu mây nữ Việt Nam. Ảnh: Hiền Anh.

18h50, đội tuyển cầu mây nữ Việt Nam dễ dàng giành chiến thắng 2-0 (21-7, 21-16) trước ĐT Lào ở bảng A.

Tennis giành 1 suất vào bán kết

18h08, Trần Thị Tâm và Bổi Ngọc giành chiến thắng 2-0 (6-3, 6-3) trước 2 tay vợt Aldila, Jessy (Indonesia) ở vòng tứ kết đôi nữ môn quần vợt. Trước đó ít phút, Đào Minh Trang và Phan Thị Thanh đã nhận thất bại 0-2 (2-6, 0-6) trước Tanasugam, Plipuech (Thái Lan) ở tứ kết.

Bóng chuyền nam thắng trận thứ 2

17h30, ĐT bóng chuyền nam Việt Nam đã hạ Campuchia 3-0 (25-14, 25-22, 25-18) ở lượt trận thứ hai bảng B.

Nguyễn Thị Huyền mang HCV thứ 61 về cho đoàn TTVN

15h43, ở vòng chung kết chạy 400m nữ, Nguyễn Thị Huyền giành HCB với thành tích 52 giây 00. Quách Thị Lan giành HCB với thành tích 52 giây 52.

15h53, ở vòng chung kết nội dung chạy 400m nam, Quách Công Lịch giành HCB với thành tích 46 giây 02. HCV thuộc về VĐV người Thái Lan với thành tích 46 giây 00.

16h20, Nguyễn Thị Phương giành HCB nội dung chạy 3.000m vượt chướng ngại vật nữ với thành tích 10 phút 32 giây 61.

16h30, Phạm Thị Diễm giành HCB nội dung nhảy cao nữ với thành tích 1,83m.  

16h45, tại vòng chung kết chạy 3.000m vượt chướng ngại vật nam, Phạm Tiến Sản cán đích ở vị trí thứ hai với thành tích 8 phút 59 giây 90 và giành HCB. 

16h53, Phạm Văn Lâm giành HCB nội dung nhảy xa nam môn điền kinh với thành tích 7m52. 

17h15, Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Khánh Linh, Nguyễn Thị Oanh, Trần Thị Yến Hoa giành HCB ở nội dung 4x100m tiếp sức nữ với thành tích  

Lê Nghĩa giành HCV bắn súng


15h00, ở trận chung kết nội dung bắn đĩa bay Trap nam, xạ thủ Lê Nghĩa đã đánh bại Chen Seong Fook (Malaysia) với tỷ số 12-10 để giành HCV.

Taekwondo giành thêm HCV

 nhat ky sea games ngay 12.6: tiec cho dien kinh hinh anh 5

Tuyết Vân (giữa) và 2 đồng đội mang về HCV thứ 59 cho đoàn TTVN. Ảnh: Hiền Anh.

13h10, 3 võ sĩ Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thị Xuân Linh giành HCV nội dung biểu diễn quyền đồng đội nữ với thành tích 8.130 điểm. HCB thuộc về các võ sĩ Thái Lan với 8.030 điểm.

12h40, Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng giành HCB ở nội dung biểu diễn quyền đồng đội nam với thành tích 7.720 điểm. HCV thuộc về các võ sĩ Philippines với 7.850 điểm.

Rowing liên tục đoạt vé vào chung kết

11h35,
đội tuyển rowing Việt Nam đã giành quyền vào chung kết ở các nội dung thuyền nhẹ 4 nữ 1.000m, thuyền nhẹ 4 nam 1.000m, thuyền đôi nam 1.000m, thuyền đôi nữ 1.000m,

Taekwondo “mở hàng” HCV

 nhat ky sea games ngay 12.6: tiec cho dien kinh hinh anh 6

Minh Văn và Minh Tú. Ảnh: Hiền Anh.

10h45, Hai võ sĩ Nguyễn Minh Văn, Nguyễn Minh Tú vừa xuất sắc giành HCV ở nội dung biểu diễn quyền đôi nam nữ môn taekwondo với thành tích 7.885 điểm.

HCB thuộc về cặp võ sĩ Malaysia với thành tích 7.785 điểm. Cặp VĐV Singapore giành HCĐ với thành tích 7.720 điểm.

Tiến Cương vượt qua vòng 1/8

09h45, cung thủ Nguyễn Tiến Cương giành chiến thắng 145-141 trước Saidara (Lào) ở vòng 1/8 nội dung cung 3 giây cá nhân nam để giành vé đi tiếp.

Trong khi đó, Vũ Việt Anh (cung 3 dây cá nhân nam), Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền (3 dây cá nhân nữ) đều phải “dừng bước” ở vòng 1/8.

Xe đạp giành 2 HCB

09h15,
Cuarơ Nguyễn Thị Thật vừa giành HCB ở nội dung đua xe đạp tính giờ nữ.

10h40, cuarơ Lê Văn Duẩn vừa giành HCB ở nội dung đua xe đạp đồng hàng tính giờ nam.

Văn Linh đoạt vé vào chung kết

09h28,
ở nội dung thuyền nhẹ đơn nam 1.000m môn rowing, VĐV Nguyễn Văn Linh đã về nhất vòng loại thứ 2 với thành tích 3 phút 31 giây 27. Nhờ đó, anh đã giành quyền vào chung kết diễn ra vào ngày 14.6.

Công Lịch, Văn Thao vượt qua vòng loại

08h52, ở vòng loại nội dung chạy 400m nam, Quách Công Lịch đã về nhất ở lượt chạy đầu tiên với thành tích 47 giây 06. Thành tích này giúp anh giành quyền vào chơi ở vòng chung kết. Trong khi đó, Lương Văn Thao cũng vượt qua vòng loại với thành tích 48 giây 82, đứng thứ 3 ở lượt chạy thứ 2.

Lịch thi đấu chi tiết của đoàn TTVN tại SEA Games 28 ngày 12.6:

Bắn cung

 nhat ky sea games ngay 12.6: tiec cho dien kinh hinh anh 7

ĐT điền kinh sẽ tiếp tục mang HCV về cho đoàn TTVN? Ảnh: Hiền Anh.

09h00: Vòng 1/8 cung 3 dây đơn nam (Vũ Việt Anh, Nguyễn Tiến Cương).
09h00: Vòng 1/8 cung 3 dây đơn nữ (Nguyễn Thị Kim Anh , Lê Ngọc Huyền).
09h30: Tứ kết cung 3 dây đơn nam.
09h30: Tứ kết cung 3 dây đơn nữ.
10h00: Bán kết cung 3 dây đơn nam.
10h00: Bán kết cung 3 dây đơn nữ. 
13h30: Tứ kết cung 3 dây đồng đội nam (Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cương, Vũ Việt Anh).
13h30: Tứ kết cung 3 dây đồng đội nữ (Nguyễn Thị Thanh Thảo, Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền).
14h00: Bán kết cung 3 dây đồng đội nam.
14h00: Bán kết cung 3 dây đồng đội nữ.
14h30: Tứ kết cung 3 dây đôi nam nữ (Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Thị Kim Anh).
15h00: Bán kết cung 3 dây đôi nam nữ.

Điền kinh

08h40: Vòng loại chạy 400m nam (Quách Công Lịch, Lương Văn Thao).
15h00: Chung kết nhảy cao nữ (Phạm Thị Diễm, Dương Thị Việt Anh).
15h10: Chung kết nhảy xa nam (Phạm Văn Lâm, Nguyễn Văn Mùa).
15h40: Chung kết chạy 400m nữ (Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan).
15h50: Chung kết chạy 400m nam.
16h00: Chung kết chạy 3000m vượt chướng ngại vật nữ (Nguyễn Thị Phương, Trương Thị Thúy Kiều).
16h30: Chung kết chạy 3000m nam vượt chướng ngại vật (Phạm Tiến Sản, Lê Trọng Giang).

17h10: Chung kết 4x100m tiếp sức nữ (Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Khánh Linh, Trần Thị Yến Hoa).

Bóng rổ

09h00:  Bảng B nam (gặp Myanmar).

Bowling

13h00: Chung kết đồng đội nam 5 người (Lê Công Hưng, Nguyễn Thành Phố, Lê Thanh Nhã, Phạm Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu).
13h00: Chung kết đồng đội nữ 5 người (Trương Thị Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Thị Ngọc Thúy, Nguyễn Thu Huyền).

Đua xe đạp

08h00: Chung kết chặng đua đơn nữ (Lê Thị Thật).
09h45: Chung kết đua chặng đơn nam (Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn).

Golf

07h00: Vòng 3 (chung kết) đơn nữ (Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương).
07h00: Vòng 3 (chung kết) đồng đội nữ.
07h44: Vòng 4 (chung kết) đơn nam (Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt).
07h44: Vòng 4 (chung kết) đồng đội nam.

Pencak Silat

16h20: Tứ kết đối kháng hạng cân 60-65kg (Nguyễn Văn Tú).
19h40: Tứ kết đối kháng hạng cân 80-85kg (Nguyễn Duy Tuyến).

Bi sắt

09h00-19h15: Vòng loại đồng đội nam nữ 3 người (Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam).

Rowing


09h00: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ đơn nam (Nguyễn Văn Linh).
09h20: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ đơn nữ (Hồ Thị Ly).
09h30: Vòng loại 1000m đơn nam mái chèo đôi (Nguyễn Văn Hà).
09h50: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ đôi nữ (Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo).
10h00: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ đôi nam (Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Đức).
10h20: Vòng loại 1000m đôi nữ mái chèo đơn (Lê Thị An, Phạm Thị Huệ) .
10h30: Vòng loại 1000m đôi nam mái chèo đơn (Đàm Văn Hiếu, Nguyễn Đình Huy).
10h50: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ 4 người nam (Trần Quang Tùng, Trần Ngọc Đức, Trần Đặng Dũng, Phạm Minh Chinh).
11h00: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ 4 người nữ (Cao Thị Hảo, Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Nguyễn Thị Trinh).

Cầu mây

Đội tuyển nữ: Lê Thị Tâm, Dương Thị Xuyên, Bùi Thị Hải Yến, Giáp Thị Hiển, Trần Thị Thu Hoài.
14h00: Bảng A, Gặp Myanmar.
18h00: Bảng A, Gặp Lào.

Bắn súng

08h00: Vòng loại 50m súng trường nữ 3 tư thế (Nguyễn Thị Ngân, Nguyễn Thị Hằng, Nguyễn Thị Xuân).
08h00: Chung kết 50m súng trường đồng đội nữ 3 tư thế.
0900: Vòng loại bắn đĩa bay Trap đơn nam (Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp).
09h00: Chung kết bắn đĩa Trap đồng đội nam.
10h45: Chung kết 50m súng trường 3 tư thế.
12h30: Bán kết bắn đĩa bay Trap nam.
13h00: Tranh HCĐ bắn đĩa bay Trap nam.
13h15: Tranh HCV kết bắn đĩa bay Trap nam.

Taekwondo

09h55: Chung kết biểu diễn quyền đôi nam nữ (Nguyễn Minh Văn, Nguyễn Minh Tú).
10h55: Chung kết biểu diễn quyền đồng đội nữ (Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thị Xuân Linh).
11h15: Chung kết biểu diễn quyền đồng đội nam (Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng).
15h00-19h15: Tứ kết, bán kết, chung kết đối kháng nam hạng 54kg (Nguyễn Đình Cường).
18h45-19h30: Bán kết, chung kết đối kháng nữ hạng 54kg (Trương Thị Kim Tuyền).

Quần vợt

10h00: Tứ kết đôi nữ (Trần Thị Tâm Hảo,Sĩ Bội Ngọc, Đào Minh Trang, Phan Thị Thanh Bình).

Bóng chuyền

16h00: Vòng bảng B nam ( ĐT Việt Nam gặp ĐT Campuchia).

Xem bình luận

TIN ĐỌC NHIỀU

Trong trận đấu bán kết lượt về AFF Cup 2016 giữa Việt Nam và...
Kết thúc AFF Cup 2016, Công Vinh tuyên bố “treo giày”, Thành Lương...
Ngay sau khi ĐT Việt Nam bị Indonesia loại khỏi bán kết AFF Cup...