Thứ Bảy, ngày 10/12/2016 08:25 AM (GMT+7)

Chính sách cho giáo viên hết thời gian điều động

authorP.V Thứ Năm, ngày 26/11/2015 06:38 AM (GMT+7)

(Dân Việt) Giáo viên được điều động lên dạy học ở xã đặc biệt khó khăn (ĐBKK), hết hạn 5 năm nhưng tổ chức chưa sắp xếp được về chỗ làm cũ thì được hưởng chế độ như thế nào?

   

Giáo viên được điều động lên dạy học ở xã đặc biệt khó khăn (ĐBKK), hết hạn 5 năm nhưng tổ chức chưa sắp xếp được về chỗ làm cũ thì được hưởng chế độ như thế nào?

(Thầy Lò Văn Xuân, xã Mường Lèo, huyện Sốp Cộp, tỉnh Sơn La)

Trả lời:

Thông tư liên tịch số 35/2013 ngày 19.9.2013 của liên Bộ GDĐT, Bộ Tài chính và Bộ Nội vụ hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định 19/2013 ngày 23.2.2013 của Chính phủ về sửa đổi một số điều của Nghị định 61/2006 về chính sách đối với nhà giáo, như sau:  

Từ ngày 15.4.2013 (ngày Nghị định 19/2013/NĐ-CP có hiệu lực thi hành), nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đã hết thời hạn công tác ở vùng  ĐBKK là 3 năm đối với nữ và 5 năm đối với nam, nhưng cơ quan quản lý giáo dục có thẩm quyền chưa sắp xếp, luân chuyển công tác trở về nơi ở hoặc nơi làm việc cuối cùng thì tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% hệ số lương của bậc theo chức danh nghề nghiệp hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có), và thôi hưởng phụ cấp công tác lâu năm ở vùng ĐBKK quy định tại Điều 5, Nghị định 116/2010/NĐ-CP ngày 24.12.2010 của Chính phủ.

Việc xác định đối tượng thuộc diện luân chuyển có thời hạn đến vùng ĐBKK được hưởng phụ cấp quy định tại Nghị định 19/2013/NĐ-CP căn cứ vào thời hạn luân chuyển ghi trong quyết định của cơ quan có thẩm quyền...

Xem bình luận

TIN ĐỌC NHIỀU

Sau buổi sáng Bộ trưởng thị sát 4 bệnh viện (BV), chiều cùng ngày...
Để rước cô dâu về nhà, chú rể Cao Trung Tín (SN 1988, trú xã Nhơn...
Bãi giữ xe vi phạm 360 Giải Phóng (Hà Nội) có hàng chục siêu xe, xe...